PDA

View Full Version : Tư vấn mua trống 30 triệu!

HoangSV73
11-30-2012, 12:57
Chào Bảo và tất cả ae Drumvn! Mình cũng gà mơ lắm nên hỏi cũng hơi ngớ xíu mong Bảo và ae thông cảm tận tình giúp đỡ tư vấn dùm nhé! Ví dụ hãng trống Tama có nhiều loại như starclassic, rockstar, imperialstar...là để phân biệt chất lượng trống pro hơn hay là phân biệt tùy dòng nhạc chơi để đầu tư cho thích hợp vậy? Mong ae giải thích giúp. Thanks all.
Hiện giờ mình có khoảng 30->35tr muốn mua 1 dàn trống 2nd để vừa làm vừa chơi nhé. Chơi (tùm lum thể loại <đám cưới>hehe..) đang định mua hãng Tama thì nên chọn loại nào (starclassic, rockstar, imperialstar, swingstar...) cho hay. Ghi chú là sắm hết cỡ tiền đang có và hay hết cỡ so với tầm tiền nhé hihi..(Bộ cymbal sắm đủ rồi, chỉ sắm dàn trống thôi).hoặc với số tiền đó nên tìm hãng khác như pearl, yamaha, pdp(dw)...ko? Rất mong sự giúp đỡ của ae. Chân thành cảm ơn tất cả ae, chúc tất cả ae Drumvn sức khỏe, thành đạt.

Trịnh Ngọc Bảo
12-01-2012, 07:47
Chào Bảo và tất cả ae Drumvn! Mình cũng gà mơ lắm nên hỏi cũng hơi ngớ xíu mong Bảo và ae thông cảm tận tình giúp đỡ tư vấn dùm nhé! Ví dụ hãng trống Tama có nhiều loại như starclassic, rockstar, imperialstar...là để phân biệt chất lượng trống pro hơn hay là phân biệt tùy dòng nhạc chơi để đầu tư cho thích hợp vậy? Mong ae giải thích giúp. Thanks all.
Hiện giờ mình có khoảng 30->35tr muốn mua 1 dàn trống 2nd để vừa làm vừa chơi nhé. Chơi (tùm lum thể loại <đám cưới>hehe..) đang định mua hãng Tama thì nên chọn loại nào (starclassic, rockstar, imperialstar, swingstar...) cho hay. Ghi chú là sắm hết cỡ tiền đang có và hay hết cỡ so với tầm tiền nhé hihi..(Bộ cymbal sắm đủ rồi, chỉ sắm dàn trống thôi).hoặc với số tiền đó nên tìm hãng khác như pearl, yamaha, pdp(dw)...ko? Rất mong sự giúp đỡ của ae. Chân thành cảm ơn tất cả ae, chúc tất cả ae Drumvn sức khỏe, thành đạt.

Anh thân mến! Quả thật là em cũng chưa chơi qua các dòng trống mà anh hỏi, nên ko tư vấn chính xác cho anh được. Hy vọng anh em nào đã kinh qua cho ý kiến giúp bác!

ngocdrum 76
12-01-2012, 12:48
Theo em nếu anh thích trống tama anh gọi số máy này:0908420420 Chương TAMA.hy vọng chú em này hướng dẫn anh tận tình.cho đỡ mất time.chào anh

Mr. A
12-01-2012, 18:22
theo e bác nên mua TAMa dòng ROCKSTAR đi. Tại e cũng đang xài dòng đó. ok lắm bác ạ! ^^

drum thuan
12-01-2012, 18:25
Theo ý riêng e thì nhung dòng trống nhu bác đã nói voi muc tiền ấy là có thể thủa một e trong mo rồi.trên thị truong hiện nay có rất nhiều loại trống tiếng tam vd;tama yamaha premier...v.v voi muc tiền 30tr là ok nhunh để sam làm đám thì rất phí và tuổi thanh xuân của e nó xuống dốc k phanh.bác cú thủa e spd20,30 vua gọn và thuận tiện khi vận chuyển.voi phong cách dòng nhạc vn mình thì lên dùng loại imperialstar là ok nhất.thân mến

Thedrum
12-01-2012, 22:26
xin góp tí ý kiến của riêng em:
1.nếu bác mê tama thì như anh Ngọc đã nói ,bác cứ alo mr chương là đúng địa chỉ roài.giá tiền bác đề nghị thì theo em vẫn có thể rước dc em starclassic , đỉnh của tama roài
2.với giá tiền bác đưa ra rất dễ để cưới dc một em ưng ý thuộc loại "tiểu thư đài các" :-) yamaha ,pearl hay pdp đều dc hết quan trọng là bác thích ngoại hình và thương hiệu nào thôi
3.về các model hay series thì các hãng đưa ra để phân biệt về chất lượng và giá tiền thôi chứ kg phải để phân biệt theo thể loại vì thể loại nhạc thì liên quan đến size trống và cách set up nhiều hơn

vài thông tin chia sẻ với bác.chúc bác mau cưới dc vợ nhé.cần tư vấn thêm gì cứ đưa lên đây,trên này có nhiều ae có kinh nghiệm sẽ chia sẻ thêm để bác có thể cưới dc em ưng ý

HoangSV73
12-01-2012, 22:30
Trc tiên mình xin cảm ơn Bảo và tất cả ae đã quan tâm tư vấn. Thật ra ko nhất thiết là hãng Tama, nếu cùng tầm tiền mà hãng khác pro hơn thì mình cũng chọn nên cũng mong ae tư vấn giúp thêm. Cho mình hỏi có phải Tama starclassic đắt tiền hơn (hay hơn) các model rockstar, imperialstar...phải ko vậy?
Drum Thuan! Nói là làm nhưng thiên về chơi là chủ yếu nên cũng muốn có bộ dc dc xiu, có khi ae of mình tập nhạc chơi cho vui còn nhiều hơn làm show đó hihi...Chổ làm mình cố định (Nhà hàng) ko di chuyển trống. Cảm ơn Bạn nhiều đã cho lời khuyên.
Cảm ơn Bạn Thedrum đã tư vấn cặn kẻ, mình xin hỏi thật tình thêm size trống starclassic (tom 10, 12, 14, snare 14, kick 22) của Chương chơi rock riết có ok ko ạ?
Tất cả ý kiến trên của ae đều giúp cho mình mở mang thêm tầm nhìn. Thanks all again.

drum thuan
12-02-2012, 17:39
nếu nói thiên về rockstar thì bạn dùng loại này hon.nhu mình đã nói và bạn cũng đã đua ra bạn đánh o quán thì dòng nhạc nhẹ chiếm uu thế rất nhiều mà đánh trống thiên về rock thì rất khó nghe.k phải tom 10,12,14,14,22 mà đã hay đâu bạn dễ hiễu là khi minh choi nhạc jazz thì bộ trống phải mang chất jazz đó là nguyên tat.tất cả nhung loại mà bạn đã đua ra đều hay cả nhung nó cho tung dòng nhạc.

Thedrum
12-02-2012, 21:13
Xin góp tiếp ít thông tin :
Em đã sdung qua tama thì cảm nhận của em về tama có đặc trưng là sound hơi khô ,hardware tama thì dc tiếng là cứng cáp.pearl thì em khg thích cái body và cách setup của pearl sound thì mềm,dễ chịu.yamaha hay pdp thì tương đối giống nhau là body đẹp ,sound mềm dễ chịu nên trong môi trường chơi nhạc thập cẩm thì em thiên về các hãng này.
Hiện nay tại nhạc việt đang có hàng Premier và Mapex ,với giá tiền anh đang có thì premier genista 7pcs ở nhạc việt đang khuyến mãi tầm hơn 30tr hoăc chơi bộ Mapex satun cũng dc.nếu bác êu rock thì nhac viêt bán bộ premier genistar 5pcs 12.14.16.14.22 khoảng 23tr theo em bộ này ổn,chỉ tội cái màu nó chơi như bọc inox->kg thít.
Xu hường hiện nay thì size tom 12.12.14 hoặc 16 hoăc cả 14 và 16 đang thay thế size 12.13.16.
Cá nhân em thích nhất 10.12.14.14.20 sound kich 20 rất dễ thương hihihihihi

Trịnh Ngọc Bảo
12-03-2012, 08:30
Nếu xem qua các tư liệu thì thấy các hãng drum cho ra các seria ko phải là ko có ý đồ. Bên cạnh đó thì size, head, cymbals drum góp phần tích cực trong việc phục vụ từng thể loại nhạc. Những cái tên gắn liền với các thương hiệu nổi tiếng như

- TAMA: Mike portnoy......vv
- DW: Thomas lang..........vv
- Pearl: Deniss chamber.........vv
........vv.........và ........vv

Vài ý kiến hy vọng bác sớm có những lựa chọn phù hợp cho mình!

HoangSV73
12-03-2012, 10:30
Thanks Bảo, Drum Thuan, Thedrum nhiều lắm, nhờ tư vấn của ae nên mình cũng hiểu dc nhiều điều về drum để xác định sự lựa chọn. Mình cũng dg có 2 bộ drum là Edrum Alesis dm8 và Adrum Pearl Target (vì ko thiên làm kinh tế với nó nên muốn sắm bộ pro hơn để thỏa mãn đam mê, chỉ đánh gà mơ thôi hihi..) mình ko chuyên về dòng nhạc nào cả, thích bài nào là tập bài đó thôi như những bài rock ballad của Guns N rose, Scorrpions..hoặc Deep purple, Santana..kể cả nhạc Việt nữa nên cũng khó chọn dòng trống nên mới nhờ ae tư vấn giúp. Mời các pro tư vấn thêm giúp mình với nhé! Sắp đi mua trống rồi.
Một lần nữa mình xin Cảm ơn tất cả ae Drumvn.
*Mình nói có 2 bộ drum ko có ý khoe đồ nghề với lại đồ nghề cùi ko có gì để khoe cả, chỉ là để ae hiểu rõ hơn ý định mình mong muốn mà tư vấn giúp chính xác hơn. Mong ae đừng hiểu nhầm mình nhé! Thanks thanks.

Thedrum
12-03-2012, 20:54
Nếu bác hồi âm những ý kiến chia sẻ của ae thì mình mới co thêm thông tin cũng như biết thêm về sở thích của bác chứ ae đưa ý kiến chẳng thấy bác khen chê thế nào nên chẳng biết chia sẻ gì thêm

HoangSV73
12-03-2012, 22:39
Thanks Thedrum! Bạn có ý kiến vậy mình ghi nhận, nhưng vốn kiến thưc về drum of mình bằng 0 Bạn ạ, nên chi biết nhờ và lắng nghe ae tư vấn giúp thôi chứ đâu có ý kiến gì dc. Mong muốn of mình là với sở thích những dòng nhạc như mình nói trên ae có thể tư vấn giúp là với số tiền vậy nên chọn hãng trống, model, size như thế nào là ok nhất. Thedrum tư vấn bộ Premier 7pcs, Mapex hoặc Mr.A t.vấn bộ Tama rockstar mình ghi nhận rồi sẽ có sư lựa chọn trc khi mua.
Thanks Thedrum đã quan tâm nhé!

Trịnh Ngọc Bảo
12-04-2012, 20:39
Các bác cứ lên youtube search tìm các dòng nhạc, rồi để ý xem drum họ hay xài là những size gì, mặt trống loại gì, cymbals thế nào.

Em ví dụ về thằng Tama.

Rock

[Only registered and activated users can see links]

Tama Silverstar

Nhưng nếu lựa chọn chơi jazz thì em sẽ ko lựa Dw, Tama, Pearl.

Em sinh năm 60 này vẫn là niềm mơ ước của em :D, tiếng nó bay đẹp quá

HoangSV73
12-10-2012, 21:58
Thanks Bảo cùng tất cả ae đã nhiệt tình tư vấn, mình đã mua dc trống rồi. Chúc ae Drumvn sức khỏe và thành đạt. Thanks again.

wonbinmusic
12-11-2012, 07:46
Theo ý riêng e thì nhung dòng trống nhu bác đã nói voi muc tiền ấy là có thể thủa một e trong mo rồi.trên thị truong hiện nay có rất nhiều loại trống tiếng tam vd;tama yamaha premier...v.v voi muc tiền 30tr là ok nhunh để sam làm đám thì rất phí và tuổi thanh xuân của e nó xuống dốc k phanh.bác cú thủa e spd20,30 vua gọn và thuận tiện khi vận chuyển.voi phong cách dòng nhạc vn mình thì lên dùng loại imperialstar là ok nhất.thân mến
E cùng quê với chủ thớt đây a drum thuan,ở em ác cái nó ko chịu dòng nhỏ gọn như spd20.. đâu a ơi,giá thành làm xô thì rẻ mà nó đòi hỏi nhạc cho hay và trống hoành tráng,hjx.làm phục vụ như ae mình khó khăn lắm,phải theo thị hiếu thôi,e cũng vừa sắm bộ điện tử nhưng là edrum a ạ.chán....hiiihi

wonbinmusic
12-11-2012, 07:50
Anh Hoàng nhà mình bửa nay lên chém gió với mấy ae nhiều giữ nha!chuẩn bịlaayss Trống chưa a,lấy về hú thèn e tiếng qua xem với nha!...hix,cũng thèm Trống jazz lắm nhưng tình thế bắt buộc,nếu mua về chắc để ngắm chứ không đánh được,mà nếu vậy mua về chẳng lẽ nhìn rồi chết sao...kakaka

drum thuan
12-11-2012, 10:31
tất nhiên rồi bạn để mua đồ tốt mà đi đám thì phí và tiếc lam.cũng nhu mình thôi mình đã dùng qua nhiều loại trống mua rồi thấy bộ khác đẹp thì:28: làm sao phải cuoi đc e đó rồi lại chán để mà cuoi đc e ung ý khoảng trên 30 củ thì nhièu lam trống điện tu tiếng hay và sạch khi thu ra loa máy nhung cái khó chịu khi mình dùng thì cái hồn mình thổi vô đó nó giảm rất nhiều khi mình dung trống da.vô vàn lam và cun do so thích của mỗi tay drum nhu bạn hoangsongvong đã nói mua trôn về chủ yếu là đánh o quán và choi thì có rất nhiều loại nhu các ae đã tu vấn.đi đánh đám thì vô vàn lam bạn à.thân mến

HoangSV73
12-12-2012, 09:37
Thanks Drum Thuân! Thật tình mình chủ yếu là sắm để chơi cho thỏa chí đam mê thôi chứ nghỉ đến làm thì biết khi nào mới lấy lại vốn, hix... Mỗi người có mỗi mục đích sử dụng khác nhau nên chúc ae Drumvn mỗi ngưới có món đồ chơi như ý của mình. Thanks tất cả ae Drumvn.